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Kufuatia idhini ya Msajili wa Makampuni, TAARIFA IMETOLEWA HAPA kwa Wenyehisa kwamba, kwa mujibu wa kanuni za seh-
emu ya 280 ya Sheria za Kampuni, 2015 na Hati ya Ushirikia ya Kampuni, Kifungu cha 54A, Mkutano Mkuu wa kila mwaka wa 
Kampuni ya Kenya Electricity Generating Plc utafanywa kupitia mawasiliano ya kielektroniki siku ya Alhamisi, tarehe 26 Januari 
2023 saa 5.00 asubuhi. kwa madhumuni ya kuzingatia na, ikiwa sawa, kuidhinisha maamuzi yaliyobainishwa hapa chini:

Shughuli ya Kawaida

1.	 Kuwasilisha majina ya washirika na kutambua uwepo wa idadi ya kutosha ya wanachama kuendesha mkutano.
2.	 Kusoma Taarifa inayoitisha mkutano.
3.	 Kuzingatia na ikiidhinishwa, kutekeleza Taarifa Zilizokaguliwa za Kifedha za Kampuni kwa mwaka uliokamilika 
          tarehe 30th Juni 2022, pamoja na ripoti za Mwenyekiti, Wakurugenzi na Mkaguzi zilizo humo.
4.	 Kuidhinisha malipo ya mgao wa mwisho wa mapato ya hisa wa Kshs.0.20 kwa kila hisa ya kawaida ya Kshs. 2.50, 
	 inayotolewa kodi inayoshikiliwa panapohitajika, katika mwaka wa kifedha uliokamilika tarehe 30 Juni 2022.
5.	 Kuidhinisha malipo ya ada za Wakurugenzi Watendaji kwa mwaka uliokamilika tarehe 30 Juni 2022.
6.	 Wakaguzi: 
         Kubaini kuwa ukaguzi wa vitabu vya akaunti za Kampuni utaendelea kufanywa na Mkaguzi Mkuu au na shirika la ukaguzi     	
	 atakaloliteua kwa mujibu wa Sehemu ya 23 ya Sheria ya Ukaguzi wa Umma ya 2015.
7.	 Kuidhinisha Wakurugenzi Watendaji kusuluhisha malipo kwa Wakaguzi.
8.	 Kwa mujibu wa kanuni za Sehemu ya 769 ya Sheria ya Kampuni ya 2015, wakurugenzi watendaji wafuatao kwa kuwa 	
	 wanachama wa Kamati ya Bodi ya Ukaguzi, Hatari na Utiifu wanachaguliwa kuendelea kuhudumu kama 			 
	 wanachama wa Kamati zilizotajwa:
	 (i)	 Bw. Samuel Kimani
	 (ii) 	 Bw. Bernard Ndungu, Mwakilishi wa Profesa Njuguna Ndungu (Waziri - Wizara wa Fedha)
	 (iii)	 Bi. Winnie Pertet 
	 (iv)	 Bi. Peris Mwangi [Kutegemea iwapo atachaguliwa tena katika Bodi kulingana na kipengee cha 9 cha Ajenda (iv)]
9.	 Kuchagua Wakurugenzi watendaji:
(i)	 Prof. Njunguna Ndungu, Waziri, Wizara ya Fedha ambaye anastaafu kwa awamu kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha 
	 Makala ya Ushirika ya Kampuni na anajitolea kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni.
(ii)	 Mr. Alex Wachira, Katibu wa Kudumu, Wizara ya Kawi, ambaye anastaafu kwa awamu kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha 	
	 Makala ya Ushirika ya Kampuni na kwa kuwa anastahiki, anajitolea kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa
	  Kampuni. 
(iii)	 Bi. Phyllis Wakiaga, ambaye anastaafu kwa awamu kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha Makala ya Ushirika ya 		
	 Kampuni na hajitolei kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni.
(iv)	 Bi. Peris Mwangi, ambaye anastaafu kwa awamu kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha Makala ya Ushirika ya 		
	 Kampuni na kwa kuwa anastahiki, anajitolea kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni.
10.  Kuzingatia shughuli nyingine yoyote ambayo taarifa yake imetolewa.

Kwa Agizo la Bodi

FCS. Austin Ouko
Katibu wa Kampuni

Tarehe 5 Januari 2023
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Vidokezo:
Wenyehisa wataweza kujisajili ili kufuatilia mkutano, kupiga 
kura kwa njia ya kielektroniki au kupitia washirika na wana-
weza kuuliza maswali mapema kabla ya tarehe ya Mkutano 
Mkuu wa Kila Mwaka kwa namna iliyobainishwa ifuatavyo:

(i)	 Kenya Electricity Generating Company Plc imeita na 

itaendesha mkutano wake wa Kumi na saba wa Kila 

Mwaka kupitia mtandao/kielektroniki kwa mujibu wa 

Kifungu cha 54A cha Makala ya Ushirika ya Kampuni 

kinasema kwamba “Wanachama wanaweza, ikiwa 

watafikiri ni sawa, kuendesha au kufanya mkutano 

kupitia redio, simu, televisheni, mkutano wa video au 

kifaa chochote cha kielektroniki, au njia nyingine za 

mawasiliano ya sauti/picha, au mchanganyiko wazo 

(“Mkutano”). Licha ya kwamba Wanachama hawako 

pamoja wakati wa Mkutano, uamuzi utakaopitishwa na 

Wanachama ambao wamefikisha idadi hitajika katika 

Mkutano kama huo utachukuliwa kuwa umepitishwa 

katika Mkutano Mkuu uliofanyika siku na wakati 

ambapo Mkutano ulifanywa. Kanuni katika Vifungu hivi 

zinazohusiana na vikao vya Wanachama zinatumika 

kadri zinavyoweza kutekeleza hitaji la kubadilisha 

masuala yanayohitajika kubadilika katika Mkutano kama 

huo.  KenGen inanuia kufanya Mkutano Mkuu wa Kila 

Mwaka Mtandaoni kwa mwaka wa kifedha unaoisha Juni 

30 2022.

(ii)	 Wenyehisa ambao wangependa kushiriki katika mkutano 

huu wanapaswa kujisajili kwa ajili ya AGM kwa kutumia 

mojawapo ya njia zifuatazo:

	a) 		 Kubofya *483*901# kwenye simu zao za mkononi 

na kufuata maelekezo kuhusu mchakato wa 

kujisajili au;

	b)		 Kutuma ombi la barua pepe litakalosajiliwa kwa 

kengenagm@image.co.ke

	c) 		 Wenyehisa walio na anwani za barua pepe 

watapokea kiungo cha usajili kupitia barua pepe 

ambacho wanaweza kutumia kujisajili.

(iii)	 Ili kukamilisha mchakato wa kujisajili, wenye hisa 

watahitajika kutoa Nambari za Kitambulisho cha 

Kitaifa/Pasipoti ambayo walitumia kununua hisa zao 

na/au Nambari Yao ya Akaunti ya CDSC. Kwa usaidizi, 

wenyehisa wanapaswa kupiga nambari ifuatayo ya 

usaidizi: +254 709170 000/709170 015 kuanzia saa 

3.00 asubuhi hadi saa 9.00 jioni kuanzia Jumatatu hadi 

Ijumaa. Wenye hisa walio nje ya Kenya wanapaswa 

kupiga nambari ya usaidizi ili kupata usaidizi wakati wa 

usajili.

(iv)	 Shughuli ya kujisajili kwa AGM itaanza Alhamisi, tarehe 5  

Januari 2023 saa 3:00 asubuhi na itafungwa Jumatatu, 

Januari 2023, saa 11:00 jioni. Wenyehisa hawataweza 

kujisajili baada ya muda huo.

(v)	 Kwa mujibu wa Kifungu cha 174 cha Makala ya Ushirika 

ya Kampuni, hati zifuatazo zinaweza kutazamwa 

kwenye wavuti wa Kampuni www.kengen.co.ke.

(a) 	 nakala ya Taarifa hii na Fomu ya Mshirika

(b) 	 Ripoti ya kila Mwaka na Taarifa Zilizokaguliwa za 

Kifedha za Kampuni kwa mwaka uliokamilika tarehe 30 

Juni 2022. Ripoti hizi pia zinaweza kufikiwa baada ya 

kuombwa kwa kupiga msimbo wa USSD ulio hapo juu na 

kuteua chaguo la “Ripoti”. Ripoti na ajenda pia inaweza 

kufikiwa kwenye kiungo cha kutiririsha mkutano moja 

kwa moja.

(vi)	 Mwenyehisa yeyote ambaye ana haki ya kuhudhuria na 

kupiga kura katika Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka ana 

haki ya kuteua mshirika kuhudhuria na kupiga kuwa 

kwa niaba yake. Si lazima mshirika kama huyo awe 

mwanachama wa Kampuni

(vii)	 Fomu ya Mshirika imetolewa pamoja na Ripoti ya Kila 

mwaka na Akaunti. Fomu ya Mshirika pia inaweza 

kupatikana kwenye wavuti wa Kampuni www.kengen.

co.ke au kutoka Image Registrars Limited, Jumba la Absa 

(lililokuwa Jumba la Barclays), Orofa ya 5, Barabara ya 

Loita, S.L.P 9287 – 00100, Nairobi, Kenya. Wenyehisa 

ambao hawangependa kuhudhuria Mkutano Mkuu wa 
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Kila Mwaka wana chaguo la kukamilisha na kurejesha 

Fomu ya Mshirika kwa Image Registrars Limited, au 

vinginevyo kwa Ofisi Iliyosajiliwa ya Kampuni ili ifike 

sio baada ya saa 5:00 asubuhi tarehe 24 Januari 2023.

(viii)	Fomu za mshirika zilizotiwa sahihi ifaavyo kadhalika 

inaweza kutumwa kwa kengenagm@image.co.ke katika 

umbizo la PDF. Fomu ya mshirika lazima itiwe sahihi na 

mteuzi au wakili wake ambaye amehalalishwa kupitia 

maandishi. Ikiwa mteuzi ni shirika, chombo kinachoteua 

mshirika kitatolewa chini ya muhuri ya kawaida 

ya Kampuni au chini ya mkono wa afisa au wakili 

aliyehalalishwa wa shirika kama hilo.

(ix)	 Wenyehisa ambao wangependa kuuliza maswali yoyote 

au ufafanuzi kuhusiana na AGM wanaweza kufanya 

hivyo tarehe au kabla ya tarehe 23 Januari 2023 saa 

5:00 asubuhi kwa:

(a) 	 Kutuma maswali yaliyoandikwa kupitia barua pepe 

kwa emailagmquestions@kengen.co.ke; au

b) 	 Wenyehisa watakaokuwa wamejisajili kushiriki 

katika mkutano huo wataweza kuuliza maswali 

kupitia SMS kwa kubonyeza msimbo wa USSD 

ulio hapo juu na kuteua chaguo la (Uliza Swali) 

kwenye vidokezo.

(c) 	 kadri iwezekanavyo, kuleta maswali yao 

yaliyoandikwa wao wenyewe mahali halisi au 

kuchapisha maswali yao yaliyoandikwa kwa 

anwani ya posta au ya barua pepe kwenye ofisi 

iliyosajiliwa ya Kampuni au S.L.P 47936 – 00100, 

Nairobi, au katika ofisi za Image Registrars kwa S. 

L.P 9287 – 00100, Nairobi, Kenya.

Ni lazima Wenye hisa watoe maelezo yao kamili (majina 

kamili, Kitambulisho cha Kitaifa/Nambari ya Paspoti/

Nambari ya Akaunti ya CDSC) wanapotuma maswali au 

ufafanuzi wao. Wakurugenzi wa Kampuni watatoa majibu 

yaliyoandikwa ya maswali yaliyopokewa kwenye anwani ya 

mahali halisi, anwani ya posta au ya barua pepe iliyotolewa na 

Mwenyehisa sio baada ya saa 12 kabla ya kuanza kwa AGM. 

Orodha kamili ya maswali yaliyopokewa na majibu yaliyofuata 

baadaye yatachapishwa kwenye wavuti wa Kampuni sio baada 

ya saa 12 kabla ya kuanza kwa AGM.

(x)	 Mkutano wa AGM utatiririshwa moja kwa moja kupitia 

kiungo ambacho kitatolewa kwa wenye hisa wote ambao 

wamejisajili kushiriki katika AGM. Wenye hisa waliosajiliwa 

halali na washirika watapokea ujumbe mfupi (SMS)/USSD) 

kwenye nambari zao za simu zilizosajiliwa, saa 24 kabla 

ya mkutano wa AGM kuanza hii ikiwa ni kikumbusho 

kuhusu AGM. Ujumbe wa pili wa SMS/USSD utatumwa 

saa moja kabla ya AGM, ukiwakumbusha wenye hisa na 

washirika waliosajiliwa halali kwamba AGM itaanza baada 

ya saa moja na kutoa kiungo cha kutiririsha moja kwa 

moja.

(xi)	 Wenye hisa na washirika wao ambao wamejisajili kushiriki 

katika AGM wanaweza kufuatilia vikao kwa kutumia 

jukwaa la kutiririsha moja kwa moja, kufikia agenda na 

kupiga kura Mwenyekiti akiwaomba kufanya hivyo kupitia 

USSD.

(xii)	 Matokeo ya maamuzi yaliyopigiwa kura yatachapishwa 

kwenye wavuti wa Kampuni ambao ni, www.kengen.

co.ke ndani ya saa 24 baada ya kuhitimishwa kwa 

AGM. Wenyehisa wanahimizwa kuendelea kufuatilia 

wavuti wa Kampuni kwa taarifa zozote zinazohusiana 

na mkutano wa AGM kwa sababu ya hali inayobadilika 

kutokana na tandavu ya UVIKO-19. Tunathamini uelewa 

wa washikadau wetu huku tukipitia hali zinazobadilika za 

biashara zilizosababishwa na UVIKO-19.


