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Integrated Annual Report & Financial Statements
for the Year Ended 30 June 2019

Ilani kuhusu Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka

ILANI IMETOLEWA HAPA kwa Wenyehisa kwamba, kwa 
mujibu wa kanuni za sehemu ya 280 ya Sheria ya Kampuni 
ya 2015 na kwa mujibu wa Agizo la Mahakama lililotolewa na 
Mahakama ya Kuu ya Kenya katika Ombi la Ziada Nambari. 
E680 la 2020 siku ya Jumatano, tarehe 29 Aprili, Mkutano 
Mkuu wa Sitini na Saba wa Kampuni ya Kenya Eectricity 
Generating Company Plc utafanywa kupitia mawasiliano 
ya kielektroniki siku ya Jumanne tarehe 3 Novemba 2020, 
saa tano asubuhi. kwa madhumuni ya kuzingatia na, ikiwa 
itakuwa vyema, kupitisha maamuzi yaliyobainishwa hapa 
chini:

SHUGHULI YA KAWAIDA

1.	 Kuweka bayana majina ya washirika na kutambua 
uwepo wa idadi ya kutosha ya wanachama ili 
kuendesha mkutano.

2. 	 Kusoma Taarifa inayoitisha mkutano.

3. 	 Kuzingatia na ikiidhinishwa, kutekeleza Taarifa za 
Kifedha za Kampuni zilizofanyiwa ukaguzi kwa mwaka 
uliokamilika tarehe 30 Juni 2019, pamoja na Ripoti za 
Mwenyekiti, Wakurugenzi Wakuu na Wakaguzi zilizoko.

4. 	 Kuidhinisha malipo ya mgao wa mwisho wa mapato 
ya hisa ya 10% au Kshs.0.25 kwa kila hisa ya kawaida 
ya Kshs.2.50, kutegemea ushuru unaoshikiliwa 
panapotumika, kuhusiana na mwaka wa kifedha 
uliokamilika tarehe 30 Juni 2019. 

5.	 Kuidhinisha malipo ya ada za Wakurugenzi Wakuu 
kwa mwaka uliokamilika tarehe 30 Juni 2019.

6.	 Wakaguzi wa Kifedha:

	 Kubaini kuwa ukaguzi wa vitabu vya akaunti za Kampuni 
utaendelea kufanywa na Mkaguzi Mkuu au na shirika 
la ukaguzi atakaloliteua kwa mujibu wa Sehemu ya 23 
ya Sheria ya Ukaguzi wa Umma ya 2015.

7. 	 Kuidhinisha Wakaguzi Wakuu kusuluhisha malipo kwa 
Wakaguzi wa Kifedha.

8. 	 Kwa mujibu wa kanuni za Sehemu ya 769 ya Sheria 
ya Kampuni ya 2015, wakurugenzi wakuu wafuatao 
kwa kuwa wanachama wa kamati ya Bodi ya Ukaguzi, 
Hatari na Utiifu wanachaguliwa kuendelea kuhudumu 
kama wanachama wa kamati zilizotajwa:

(i) 	 Bw. Joseph Sitati

(ii) 	 Bw. Humphrey Muhu, Mwakilishi wa Ukur Yatani 
(Waziri – Wizara ya Fedha)

(iii) 	 Bi. Phyllis Wakiaga (Kutegemea iwapo atachaguliwa 
tena katika Bodi kulingana na Ajenda ya kipengee cha 
9 (iii)

(iv) 	 Bw. Kairu Bachia

9. 	 Kuchagua Wakurugenzi Wakuu:

(i)     	 Dkt. Mhandisi. Joseph Njoroge, Katibu wa Kudumu, 
Idara ya Kawi, ambaye anastaafu kwa mzunguko kwa 
mujibu wa Kifungu cha 104 cha Makala ya Ushirika 
ya Kampuni na kwa kuwa anastahili, anajitolea 
kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa 
Kampuni.

(ii)	 Bi. Phyllis Wakiaga, ambaye anastaafu kwa mzunguko 
kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha Makala ya 
Ushirika ya Kampuni na kwa kuwa anastahili, anajitolea 
kuchaguliwa tena kama Mkurugenzi Mtendaji wa 
Kampuni. 

(iii)    Bw. Joshua Choge ambaye anastaafu kwa mzunguko 
kwa mujibu wa Kifungu cha 104 cha Makala ya Ushirika 
wa Kampuni na hajajitolea kuchaguliwa tena kama 
Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni. 

(iv)     Bi. Ziporah Ndegwa, ambaye anastaafu kwa mzunguko 
kwa mujibu wa kifungu cha 104 cha Makala ya Ushirika 
ya Kampuni na hajajitolea kuchaguliwa tena kama 
Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni. 

10. 	 SHUGHULI MAALUM:
	 Kuzingatia na, ikiidhinishwa, kupitisha Uamuzi 

Maalum:

(i)	 “Kwamba Kanuni ya Ushirika wa Kampuni ifanyiwe 
marekebisho kwa kuweka Kifungu kifuatacho baada 
tu ya Kifungu cha sasa cha 54 na kuita Kifungu hicho 
Kipya kuwa Kifungu cha 54A kama ifuatavyo:

	 Kifungu cha 54A
	 Wanachama wanaweza, ikiwa watafikiri ni sawa, 

kuendesha au kufanya mkutano kupitia redio, simu, 
televisheni, mkutano wa video au kifaa chochote cha 
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kielektroniki, au njia nyingine za mawasiliano ya sauti/
picha, au mchanganyiko wazo (“Mkutano”). Licha ya 
kwamba Wanachama hawako pamoja wakati wa 
Mkutano, uamuzi utakaopitishwa na Wanachama 
ambao wamefikisha idadi inayohitajika katika Mkutano 
kama huo basi utachukuliwa kuwa umepitishwa katika 
Mkutano Mkuu uliofanyika siku na wakati ambapo 
Mkutano ulifanywa. Kanuni hizi zinazohusiana na 
Kifungu na vikao vya Wanachama zinatumika kadri 
zinavyoweza kutekeleza hitaji la kubadilisha masuala 
yanayohitajika kubadilika katika Mkutano kama huo.

(ii)	 “Kwamba Kanuni ya Ushirika wa Kampuni ifanyiwe 
marekebisho kwa kuingiza Kifungu kifuatacha mara tu 
baada ya Kifungu cha sasa cha 108 na kuita Kifungu 
kipya kama Kifungu cha 108A kama ifuatavyo:

	 Kifungu cha 108A
	 Wakurugenzi Wakuu wanaweza, ikiwa watafikiri kuwa 

ni sawa, kuendesha au kufanya mkutano kupitia redio, 
simu, televisheni, mkutano wa video au njia nyingine 
za kielektroniki, njia za mawasiliano za sauti/picha, au 
mchanganyiko wazo (“Mkutano”). Licha ya kwamba 
Wakurugenzi hawapo pamoja wakati ambapo 
Mkutano unaendeshwa, uamuzi utakaopitishwa na 
Wakurugenzi waliotimiza idadi hitajika katika Mkutano 
kama huo utachukuliwa kuwa umepitishwa katika 
mkutano wa Bodi utakaofanywa siku na wakati ambapo 
Mkutano huu utafanywa. Kanuni hizi zinazohusiana 
na Kifungu na vikao vya Wakurugenzi zinatumika kadri 
zinavyoweza kutekeleza hitaji la kubadilisha masuala 
yanayohitajika kubadilika katika Mkutano kama huo.

11.	 Kuzingatia shughuli nyingine yoyote ambayo taarifa 
yake imetolewa.

	 Kwa Agizo la Bodi

	
	
	 Paul K. Ndungi
	 Katibu wa Kampuni

	 Tarehe 8 Oktoba 2020

	
	 VIDOKEZO:
	 Wenyehisa wataweza kujisajili ili kufuatilia mkutano, 

kupiga kura kwa njia ya kielektroniki au kupitia 
washirika na wanaweza kuuliza maswali mapema 
kabla ya tarehe ya Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka kwa 
namna iliyobainishwa ifuatavyo:

(i)	 Kutokana na janga tandavu linaloendelea la Virusi vya 
korona 2019 (COVID-19) na Kanuni Zinazohusiana 
na Afya ya Umma na maagizo yaliyopitishwa Serikali 
ya Kenya kuzuia mikutano ya hadhara, si rahisi, kwa 
KenGen kufanya Mkutano Wake Mkuu wa Kila Mwaka 
wa ana kwa ana kwa njia iliyobainishwa katika Kanuni 
ya Ushirika wa Kampuni na sehemu ya 280 ya Sheria 
ya Kampuni ya 2015. Mnamo tarehe 29 Aprili 2020, 
Mahakama Kuu ya Kenya katika Ombi la Ziada Nambari. 
E680 ya 2020, lililotolewa linaloruhusu kampuni yoyote 
iliyoorodheshwa katika Soko la Hisa la Nairobi kufanya 
mkutano na kuendesha mkutano mkuu mtandaoni 
baada ya kupokea ‘Hakuna Pingamizi’ kutoka Mamlaka 
ya Masoko ya Mtaji (‘CMA’). Kwa kutegemea agizo 
hili la mahakama, KenGen imefanya na itaendesha 
mkutano wake mkuu wa kila mwaka mtandaoni baada 
ya kupokea ‘Hakuna Pingamizi kutoka CMA.

(ii)	 Wenyehisa ambao wangependa kushirika katika 
mkutano huu wanapaswa kujisajili kwa ajili ya 
mkutano wa mkutano mkuu wa kila mwaka kwa kupiga 
*483*820# kwenye simu zao za mkononi na kufuata 
maagizo mbalimbali yanayoibuka katika mchakato wa 
usajili. 

(iii)	 Ili kukamilisha mchakato wa kujisajili, wenye hisa 
watahitaji kutoa Nambari za Kitambulisho cha Kitaifa/
Pasipoti ambayo walitumia kununua hisa zao na/
au Nambari Yao ya Akaunti ya CDSC. Kwa usaidizi, 
Wenyehisa wanapaswa kupiga nambari ifuatayo ya 
usaidizi: +254 709170 000/709170 016 kuanzia saa 
tatu asubuhi hadi saa tisa jioni kuanzia Jumatatu hadi 
Ijumaa. Wenyehisa walio nje ya Kenya wanapaswa 
kupiga nambari ya usaidizi ili kupata usaidizi wakati wa 
usajili.

(iv)	 Usajili kwa ajili ya mkutano mkuu wa kila mwaka 
unafunguliwa siku ya Ijumaa, tarehe 9 Oktoba 2020 
saa tatu asubuhi na utafungwa Jumamosi, tarehe 
31 Oktoba 2020 saa kumi na moja jioni. Wenyehisa 
hawataweza kujisajili baada ya wakati huu.

(v)	 Kwa mujibu wa Kifungu cha 137 cha Kanuni ya Ushirika 
wa Kampuni, hati zifuatazo zinaweza kutazamwa 
kwenye wavuti ya Kampuni www.kengen.co.ke  

	 (a) 	nakala ya Taarifa hii na Fomu ya Mshirika; 
	 (b)	Ripoti ya Kila Mwaka na Taarifa za Kifedha 		
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	 Zilizokaguliwa za Kampuni za mwaka uliokamilika 	
	 tarehe 30 Juni 2019;  

	 (c) 	nakala ya Agizo la Mahakama Kuu katika Ombi la 	
	 Ziada Nambari E680 la 2020; na 

	 (d) 	nakala ya ‘Hakuna Pingamizi’ iliyotolewa na CMA.

(vi)	 Mwenye hisa yeyote ambaye ana haki ya kuhudhuria 
na kupiga kura katika Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka 
ana haki ya kuteua mshirika kuhudhuria na kupiga 
kuwa kwa niaba yake. Si lazima mshirika kama huyo 
awe mwachama wa Kampuni.

(vii)	 Fomu ya Mshirika imetolewa pamoja na Ripoti ya Kila 
mwaka na Akaunti. Fomu ya Mshirika pia inaweza 
kupatikana kutoka kwenye tovuti ya Kampuni www.
kengen.co.ke au kutoka Image Registrars Limited, 
Jumba la Absa (lililokuwa Jumba la Barclays), 
Orofa ya 5, Barabara ya Loita, S.L.P 9287 – 00100, 
Nairobi, Kenya. Wenye hisa ambao hawangependa 
kuhudhuria Mkutano mkuu wa Kila Mwaka wana 
chaguo la kukamilisha na kurejesha Fomu ya Mshirika 
kwa Image Registrars Limited, au vinginevyo kwa Ofisi 
iliyosajiliwa ya Kampuni ili ifike sio baada ya saa tano 
asubuhi tarehe 1 Novemba 2020.

(viii)	 Fomu za mshirika zilizotiwa sahihi ifaavyo pia inaweza 
kutumwa kwa KenGen Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka@
image.co.ke katika umbizo la PDF. Fomu ya mshirika 
lazima itiwe sahihi na mteuzi au wakili wake ambaye 
amehalalishwa kupitia maandishi. Ikiwa mteuzi ni 
shirika, chombo kinachoteua mshirika kitatolewa chini 
ya muhuri ya kawaida ya Kampuni au chini ya mkono 
wa afisa au wakili aliyehalalishwa wa shirika kama hilo.

(ix)	 Wenye hisa ambao wangependa kuuliza maswali 
yoyote au ufafanuzi kuhusiana na mkutano mkuu wa 
kila mwaka wanaweza kufanya hivyo mnamo au kabla 
ya tarehe 1 Novemba 2020 saa tano asubuhi: 

	 (a) 	kutuma maswali yaliyoandikwa kupitia barua     
		  pepe kwa agmquestions@kengen.co.ke;au 
	 (b) 	kadri iwezekanavyo, kuleta maswali yao 

yaliyoandikwa wao wenyewe mahali halisi, anwani ya 
posta au ya barua pepe kwenye ofisi iliyosajiliwa ya 
Kampuni au S.L.P 47936 – 00100, Nairobi, au katika 
ofisi za Image Registrars kwa S. L.P 9287 – 00100, 
Nairobi, Kenya.

	 Ni 	lazima wenye hisa watoe maelezo yao kamili (majina 
kamili, Kitambulisho cha Kitaifa/Nambari ya Pasipoti/ 
Nambari ya Akaunti ya CDSC) wanapowasilisha 
maswali au ufafanuzi wao. 

	 Wakurugenzi wa Kampuni watatoa majibu 
yaliyoandikwa ya maswali yaliyopokewa kwenye 
anwani ya mahali halisi, anwani ya posta au ya barua 
pepe iliyotolewa na Wenye hisa sio baada ya saa 12 
kabla ya kuanza kwa mkutano mkuu wa kila mwaka. 
Orodha kamili ya maswali yaliyopokewa na majibu 
yaliyofuata baadaye yatachapishwa kwenye wavuti 
wa Kampuni sio baada ya saa 12 kabla ya kuanza kwa 
Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka.

(x)	 Mkutano Mkuu wa Kila Mwaka utaonyeshwa 
mubashara au moja kwa moja kupitia kiungo ambacho 
kitatolewa kwa wenyehisa wote ambao wamejisajili 
kushiriki katika Mkutano huo Mkuu wa Kila Mwaka. 
Wenyehisa waliosajiliwa halali na washirika watapokea 
ujumbe mfupi (SMS)/USSD kwenye nambari zao za 
simu zilizosajiliwa, saa 24 kabla ya mkutano mkuu wa 
kila mwaka kuanza hii ikiwa ni kikumbusho kuhusu 
mkutano mkuu wa kila mwaka. Ujumbe wa pili wa 
SMS/USSD utatumwa saa moja kabla ya mkutano 
mkuu wa kila mwaka, ukiwakumbusha wenye hisa na 
washirika waliosajiliwa halali kwamba mkutano mkuu 
wa kila mwaka utaanza baada ya saa moja na kutoa 
kiungo cha kutiririsha moja kwa moja.

(xi)	 Wenye hisa na washirika wao ambao wamejisajili 
kushiriki katika mkutano mkuu wa kila mwaka 
wanaweza kufuatilia vikao kwa kutumia jukwaa la 
kutiririsha moja kwa moja, kufikia agenda na kupiga 
kura Mwenyekiti akiwaomba kufanya hivyo kupitia 
USSD.

(xii)	 Matokeo ya maamuzi yaliyopigiwa kura yatachapishwa 
kwenye wavuti wa Kampuni ambao ni, www.kengen.
co.ke ndani ya saa 24 baada ya kuhitimishwa kwa 
mkutano mkuu wa kila mwaka.

	 Wenye hisa wanahimizwa kuendelea kufuatilia 
wavuti wa Kampuni kwa taarifa zozote zinazohusiana 
na mkutano mkuu wa kila mwaka kwa sababu ya 
hali inayobadilika kutokana na janga la COVID-19. 
Tunathamini uelewa wa washikadau wetu huku tukipitia 
hali zinazobadilika za biashara zilizosababishwa na 
COVID-19.


